ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพง dls ของปลอม [มีของแท้ก็ต้องมีของปลอม]  (อ่าน 8058 ครั้ง)

ต้องข่วงสิงห์

• Administrator
  • Newbie
สอนค้า DLS ที่เข้ามาจำหน่ายในเมื่องไทย 7-8 ปี ที่ผ่านมา ได้สร้างชื่อเสียง เป็นลำโพงที่ให้เสียงเป็น ธรรมชาติ ผ่านการแข่งขันหลายๆสนามทั่วโลก และ ในเมื่องไทย  กวาด แชมป์ และ รางวัลมากมายในงานแข่งขันเครื่องเสียง IASCA  [มาตรฐานอเมริกา] EMMA [ มาตรฐานยุโรป ] เป็นที่ยอมรับ สินคัาดีมีคุณภาพมีขายทั่วโลก

ดังมาก จนเป็นที่ต้องการของตลาด เลยมีคนทำของปลอมออกมาแล้วครับ [3-4 ปี] ที่ผ่านมา ผมเลยลงรูปให้ดูครับ

รุ่นนี้ทำเรียบแบบ รุ่น DLS R 6 A ครับเป็นลำโพงแยกชิ้น 2 ทางครับ

พาสซีฟครอส์

ลำโพงมิดเบสครับ

ลำโพงเสียงแหลมครับ 25 mm เหมือนกัน [ทำได้เหมือนมากๆ]

• Newbie
Re: ลำโพง dls ของปลอม [มีของแท้ก็ต้องมีของปลอม]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 11:59:41 am »
อีก 1 รุ่นเป็นแยกชิ้นสามทางครับ

เป็นสามทาง DLS [ปลอม] รุ่น UR6.3 ครับ

มีขดลวด สองขดครับ ของแท้จะมี 3 ขดครับ

• Newbie
Re: ลำโพง dls ของปลอม [มีของแท้ก็ต้องมีของปลอม]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 12:51:41 pm »
ลำโพง DLS รุ่น R 6 A ของแท้ๆครับ

เสียงแหลม

แกะกล่องของแท้ จะมีรายละเอียดแบบนี้ครับ มีในรับประกันของบริษัทนำเข้า

มีรายละเอียดลำโพงรุ่นนี้เป็นภาษา อังกฤษ และ ภาษา สวีเดนครับ

พาสซีฟครอส์ของแท้ครับ

ตัวคาปาซิเตอร์พิมพ์ตัวหนังสือ DLS และ ใช้อุปรณ์อย่างดีครับ

ของแท้แม่เหล็กใหญ่ครับ โครวสร้างลำโพงแข็งแรง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 02:15:27 pm โดย ต้องข่วงสิงห์ »

phaisan2929

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 01:50:44 pm »
พี่ครับผมเห็นแต่รูปกบ

phaisan2929

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:24:16 pm »
ชัดแจ่มเลยทีนี้

porder

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 04:06:55 am »
น่าสนใจมากครับ

Bomz Nakhonsawan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 04:51:50 pm »
ผมขอรูปใหม่ได้ไหมครับ พี่ต้องรูปบางรูปเสียไปแล้วนะครับพี่ อยากเห็นครับ ขอบคุณครับ